ผู้เขียน หัวข้อ: อากาศไม่ดีเลย  (อ่าน 2005 ครั้ง)

ออฟไลน์ ความรักคือสิ่งสวยงาม

• Jr. Member
  • **
  • โลกนี้------->มันน่าอยู่ซักร้อยปี
อากาศไม่ดีเลย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:42:35 PM »

เมื่อตอนเย็นวิ่งๆรอบในโรงบาลแล้วอากาศไม่ดีเลยได้กลิ่นเถ้าถ่านตลอด หายใจแทบไม่ออก

ทนไปเรื่อยๆ มันอาจจะหมดไป หรือ ไม่เราก็คงเป็นโรคเกี่ยวกับระบบทางเดินหายใจเข้าซักวัน

ถ้าอากาศแย่ๆแบบนี้ตลอด ซัก 10 ปี ป่วยกันให้หมดแล้วค่อย แก้ปัญหาที่ปลายเหตเหมือน

รอบๆโรงงานปูนในสระบุรี หรือ นิคมฯมาบตาพุด.

ออฟไลน์ tom8787

• Newbie
  • *
Re: อากาศไม่ดีเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 04:58:07 AM »
ทราบมาเหมือนกัน ว่ามีการเผาถ่าน ด้านหลัง รพ. หรือไม่ก็ ข้างๆ รพ. แบบนี้ ท่านผอ.ช่วยจัดการหน่อยนะครับ หรือ ผู้มีอำนาจช่วยลงมาดูสักนิด ผมว่าต้นเหตุนั้นหาไม่ยาก....และแก้ไม่ยาก อยู่ที่ว่าจะกระทำหรือไม่
อย่าคิดเลยนะครับว่า ธุระไม่ใช่...
เพราะเรื่องนี้ อาจไปไกลถึงจังหวัด ก็เป็นไปได้...

ออฟไลน์ nanana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 07:34:18 AM »
  ระยะนี้มีการเผาตออ้อยในเขตไร่อ้อยซับสมบูรณ์ หลังเขารพ.วิเชียร เศษเถ้าและกลิ่นฟุ้งกระจายไปทั่ว  ไม่ใข่การเผาถ่านแล้วล่ะ
อบต.ซับสมบูรณ์ก็ยังทำไรไม่ได้ต้องทนจนหมดฤดู ขอโทษแทนชาวไร่ที่นี่ด้วยนะคะ

ออฟไลน์ bigบัง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 12:46:23 AM »
ทราบมาเหมือนกัน ว่ามีการเผาถ่าน ด้านหลัง รพ. หรือไม่ก็ ข้างๆ รพ. แบบนี้ ท่านผอ.ช่วยจัดการหน่อยนะครับ หรือ ผู้มีอำนาจช่วยลงมาดูสักนิด ผมว่าต้นเหตุนั้นหาไม่ยาก....และแก้ไม่ยาก อยู่ที่ว่าจะกระทำหรือไม่
อย่าคิดเลยนะครับว่า ธุระไม่ใช่...
เพราะเรื่องนี้ อาจไปไกลถึงจังหวัด ก็เป็นไปได้...

หุหุ...เข้ามาดู ::)