ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านสามารถ Download UE และ Report สำหรับ ส่งออกเข้าโปรแกรม Depress ได้แล้ว  (อ่าน 55419 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf_win

• Newbie
  • *
ถ้าอย่างงั้นก็เยี่ยมเลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมรีบจะ up ขึ้น FTP ให้แล้วจะมาแจ้งให้อีกทีนะครับ ขอบคุณครับสำหรับแนวทาง เป็นประโยชน์กับผมมากเลยครับ

ยินดีครับ อยากช่วยทำให้ง่ายขึ้นครับ รอติดตามผลงานนะครับ

ออฟไลน์ farmonline

• Administrator
  • Jr. Member
ผมได้ทำการปรับปรุงตามคำแนะนำแล้วครับ ตอนนี้ Upload ไปไว้ที่ Link เดิมแล้วครับ รบกวนช่วยผมตรวจสอบหน่อยครับ ว่าต้องปรับปรุงตรงไหนเพิ่มอีก
หากมีบอกได้เลยนะครับ ผมยินดีปรับปรุง ขอบคุณจริงๆครับ สำหรับคำแนะนำ

ปล. ผมแก้ Report Person ด้วยเพราะเวลานำเข้า Depres online มันจะไปจับ Field PID มาใส่ในช่อง HN นะครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณอย่างสูงครับ กำลังดำเนินการทดสอบครับ ;D

• Newbie
  • *
รบกวนท่าน farmonline ลองทดสอบนำเข้าตัว web online v.2.12.17 การนำเข้าเงื่อนไขการตรวจสอบของ web app v.นี้น่าจะมีปัญหาครับ เทียบกับ v.2.11.25 นำเข้าได้ครบถูกต้องรวมทั้งรหัสสิทธิ์ผู้ป่วยด้วยครับแต่ตัว version 2.12.17 เงื่อนไขการตรวจสอบมันแปลกๆครับ เลยงงผมก็ยังส่งด้วย v.2.11.25 ต่อนะครับ ??? ???

เว็บของกรมสุขภาพจิตเองยังใช้แค่ Version 2.11.25 เองครับ ยังไงเสีย ทางสสจต้องเป็นคนนำไปเข้าที่เว็บ Depress ของ กรมสุขภาพจิตให้เราครับ
ส่วนทางเราต้อง upload เข้าเว็บ Depress ของ สสจเท่านั้นครับ ตอนที่ผมประสานไปที่ทางกรมและ สปสช เขาบอกว่า
เขาจะรับข้อมูลของ สสจ ซึ่งรับเป็นภาพรวมจังหวัดเท่านั้นนะครับ ดังนั้น File ที่เราจะนำเข้าต้องให้สอดคล้องกับของกรมสุขภาพจิต
และของสสจนะครับ ซึ่งตอนนี้ทาง สสจ ของผมเขา(น่า)จะใช้ Version ตัวที่มากับหนังสือเล่มสีม่วงโดยไม่ได้ Download ตัวใหม่มาใช้นะครับ
เพราะไม่มี Version ขึ้นที่หัวเหมือนของ กรมสุขภาพจิต

ปล. ตัว 2.12.17 Download มาจากเว็บนี้หรือเปล่าครับ
  http://203.157.181.13/hosxp_board/view.php?category=depression&wb_id=113 (ของยโสธร)  ถ้าใช่ผมจะนำมาลองทดสอบดูนะครับ
ถ้าได้ความว่าอย่างไรจะนำมาแจ้งให้ทราบครับ (ผมลองโหลดมาแล้วครับมี Virus มาด้วย จากไฟล์ alert_table.php นะครับ
แล้วผมจะรีบทดสอบให้นะครับ
)

อ้างอิง
update depression online version 2.12.17
- แก้ไขข้อมูลในการนำเข้าให้สามารถนำเข้าข้อมูลผู้ป่วยเดิมกรณีคัดกรองครั้งแรกไม่มีแนวโน้มแต่
คัดกรองครั้งหลัง(คนละวัน) แล้วมีแนวโน้ม รวมทั้ง 9q >=7 ผู้ป่วยรายนั้นจะสามารถนำมาลงทะเบียนได้
- แก้ไขการลบข้อมูลในทะเบียนผู้ป่วย ซึ่งจากเดิมมีการลบทั้งในส่วนทะเบียนผู้ป่วยและการคัดกรองผู้ป่วย
- เพิ่มให้มีการลบข้อมูลได้ในส่วนของการคัดกรองข้อมูล แต่จะลบได้เฉพาะที่ผู้ป่วยได้ถูกลบข้อมูลจาก
ทะเบียนผู้ป่วยแล้ว
- เพิ่มให้มีการตรวจสอบ cid ในการลงทะเบียนผู้ป่วย เพื่อป้องกันไม่ให้มีการลงทะเบียนโดยใช้ cid ซ้ำ
- เพิ่ม option ในการเลือกแสดงในผู้ป่วยคัดกรองที่ได้นำเข้าแล้ว ให้สามารถแสดงได้รวดเร็วและสะดวกในการค้นหา
- เพิ่ม function ในการ download ไฟล์ที่นำมา import ที่อยู่ในรูปแบบ zip file ซึ่งจะอยู่ในหัวข้อนำเข้าข้อมูล

http://203.157.181.5/yasopho/depression/depression_2.12.17.zip

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2010, 11:47:54 PM โดย farmonline »

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ตัว report ตัวใหม่ส่งออกข้อมูลได้ถูกต้องทุกอย่างแล้วครับ สุดยอด ;D ;D

ออฟไลน์ bie

• Newbie
  • *
ftp://wichianhos.thaiddns.com/HOSxP_PCU/HOSxP2Depress.zip
ผมดาวน์โหลดจาก ลิงค์นี้มาหลายรอบแล้ว พอ extract มัน error

ไม่ทราบว่าใช้ โปรแกรมอะไร download ครับ เพราะ ไฟล์ต้นฉบับยังไม่เสียหาย แล้วก็โหลดได้ Extract ได้ตามปกตินะครับ
ยังไงรบกวนลอโหลดใหม่อีกทีนะครับ

ออฟไลน์ john

• Newbie
  • *
ผมทดสอบดูแล้วในรายงาน SCREEN ออกไม่ครบตามจำนวนคนที่มีใน PERSON ครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร

1 Person สามารถมีหลายได้มากกว่า 1 Visit ครับ จึงไม่เท่ากันแน่ๆอยู่แล้วครับ
เป็นความสัมพันธ์แบบ 1 to Many

• Newbie
  • *
วันนี้ผมลองลงรายการในฐานของ รพ (ใช้ใน HOSxP)ดูปรากฏว่าใน PERSON มีชื่อผู้ป่วยครับ แต่รายงาน SCREEN เป็นกระดาษเปล่า
เลยทดสอบกับเครื่องเพื่อนที่ สอ.ใกล้ๆ (ใช้ใน HOSxP PCU) เป็นเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าอะไรใน HOSxP ไหมครับ
ตอนนี้ผมกับเพื่อนใน สอ.กำลังช่วยกันทดสอบดูอยู่เพราะไม่อยากทำในออฟไลน์ที่เขาแจกให้ครับ ยังไงขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ

*** จำนวนที่ลองทำในผู้ป่วย 5 คน จะเจอแบบที่ผมว่า 2 คนครับ

รับทราบปัญหาครับ เดี๋ยวผมจะลองตรวจสอบให้นะครับ

ปัญหาเกิดจากข้อมูลที่มาจาก field ที่ขึ้นต้นด้วย pttype_ ครับ บางตัวมันเป็น Null ทำให้ข้อมูลในส่วนนั้นไม่สมบูรณ์ครับ
มันจึงไม่ขึ้น เอาละเดี๋ยวลองตัวใหม่ที่ผมแนบมาด้วยนะครับ

• Newbie
  • *
ใช้ได้แล้วครับขอบคุณมาก ขอโทษที่มาตอบช้า ผมลาพักผ่อน

เดี๋ยวผมจะเอาไปให้เพื่อนที่ สอ.ลองแล้วจะกลับมารายผลนะครับ  ;D

ออฟไลน์ pabon

• Newbie
  • *
ตรงUE 2 ข้อ
ข้อ 2 ไม่มีตัวให้ติ๊กเลือกอะครับ