ผู้เขียน หัวข้อ: นร.ทุน  (อ่าน 28270 ครั้ง)

อยากเป็นขรก

• บุคคลทั่วไป
นร.ทุน
« เมื่อ: มกราคม 05, 2007, 04:21:18 AM »
เมื่อไร ผอ จะบรรจุให้ซะที รอมานานแย้ว

คนเดินดิน

Re: นร.ทุน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2007, 12:02:23 PM »
ครับรอให้ ผอ มาตอบนะครับ......และคงจะต้องรอต่อไป.... ;D ;D ;D

ผ่านมา

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:33:04 AM »
ครับรอให้ ผอ มาตอบนะครับ......และคงจะต้องรอต่อไป.... ;D ;D ;D
ทราบมาว่า สธ.อนุมัติตำแหน่งนร.ทุนแล้ว  ต้องรอขั้นตอนตามระเบียบราชการอีกเล็กน้อย...
.......รออีกนิดนะ.....

คนเดินดิน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 06:28:43 PM »
....รออีกนิด..คงไม่เป็นไรนะ....

เผอิญผ่านมาเหมือนกัน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 08:12:03 PM »
นร.ทุนปีไหนล่ะ ถ้าปี 47 แล้วยังไม่ได้บรรจุค่อยมาว่ากัน ท่า 48-49 รอก่อนครับว่ากันมาก่อนหลังครับยุติธรรมดี

ออฟไลน์ ความรักคือสิ่งสวยงาม

• Jr. Member
  • **
  • โลกนี้------->มันน่าอยู่ซักร้อยปี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:40:31 AM »
ครับ แล้วเกี่ยวกับลูกจ้างชั่วคราวละครับ มีแนวโน้ม ได้บรรจุไหม ครับ

ออฟไลน์ <(*_*)>

• Global Moderator
  • Full Member
  • อดีตคือความฝ้น อนาคตคือความไม่แน่นอน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 08:03:41 AM »
ช่างมานเถอะ บรรจุหรือไม่บรรจุ  ก็มีค่าเท่ากัน
อย่างไงก็ไม่รวยงะ......เต็มที่ก็ไม่ได้ถึง 5 แสนต่อปีหรอก....
ทำงานเพื่อประชาชนดีกว่า......
อย่าคิดมากเรื่องบรรจุ.............บรรจุไม่บรรจุเป็นเรื่องอนาคต..............ทำวันนี้ให้ดีก็จะมีอนาคต
...................................................................................................................................[/font]
บรรจุก็พยาบาล  ไม่บรรจุก็พยาบาล..............................ก็เท่านี้หละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2007, 08:17:30 AM โดย ZOZ ' ER »

เด็กดื้อ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:07:48 PM »
 ;Dผมจะบอกท่านที่ว่าระหว่าง ขรก.และลูกจ้างต่างกันอย่างไร ใช่ผมไม่เถียงท่านว่าพยาบาลทั้ง ขรก และ ลูกจ้างคือพยาบาลเหมือนกัน แต่ต่างกันที่ว่า 1.การทำงาน ขรก หยุดเสาร์-อาทิตย์ รวมวันหยุดอื่นๆ ลูกจ้างหยุด 6 วันที่เหลือทำงานฟรี
2.สวัสดิการ ขรก.ใช้ได้เต็มทีทั้งครอบครัว  ลูกจ้างใช้ได้แค่เรา
3.เงินเดือน ขรก.ขึ้นปีละ 2 ครั้ง ลูกจ้างขึ้นปีละครั้ง (ขึ้นอยู่กับ หน.ด้วย)
4. และอื่นๆ
และเรื่องบรรจุของนักเรียนทุนนั้นนะตอนนี้ทางกระทรวงกำลังเร่งการบรรจุตามปีไป ตอนนี้ก็ออกหนังสือบรรจุรอบ 4 มาแล้ว ใครอยากรู้ก็โทรถามที่การเจ้าหน้าที่ จังหวัดดู
***คนที่ทำงานทุกคน ก็อยากได้รับการบรรจุทุกคน ไม่ว่าทั้งนักเรียนทุนและลูกจ้างชั่วคราวทั่วไป ไม่งั้นจะมีการสอบที่ กพ.หรือ****สู้ต่อไป..........................เด็กดื้อ

• อดีตคือความฝ้น อนาคตคือความไม่แน่นอน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 04:13:15 PM »
เป็นข้าราชการจนตายก็ไม่ได้เงินเดือนเดือนและ 1 แสนหรอก...อิอิอิอิ   ใช่ไหมลองคิดดู.....
........ข้าราชการใหญ่ ๆ ที่ได้ซี 7 - 8 ถ้าไม่ลงทุนเรียนต่อถึง ป.เอก  ก็คงยาก
ถ้าไม่ใช่หมอเฉพาะทาง  หรือ  หรืออะไรสำคัญๆก็คงไม่ถึง...........

จะหวังอะไร.........เด็กแถวบึงกระจับไม่ได้เรียนทำงาน  2  เดือนได้เงิน 3 แสน   
กับพยาบาลอย่างเรียน ป.ตรี   ประสบการณ์ทำงานอีกสามปี....เก็บเงินได้พอ ๆกัน

นี่เขาบอกว่า.....ความสามรถที่ปราศจากโอกาสนั้นไร้ความหมาย..........  เคยเห็นไหมคำพูดนี้

ถ้าไม่เชื่อลองดูสิว่านักวิ่งที่วิ่งเร็วที่สุดในโรงเรียน แต่ไม่ได้รับโอกาสลงสนามจะมีความหมายอะไรในการแข่งขันกีฬาสีโรงเรียน

ที่ผมเขียนนี่หนะ  ไม่ได้ว่าอะไรข้าราชการหรือลูกจ้าง  แต่หัดฟังคนอื่นที่เขาคอยเตือนว่า   ...รอ.....บ้าง

แล้วมันคุ้มนักหรือกับการเป็นข้าราชการ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 04:28:17 PM »
มีวิธีเป็นข้าราชการวิธีหนึ่งสนใจไหม
เพื่อนผมมีวิธี คือการไปสมัครเป็นข้าราชการกรมราชทัณฑ์
รับรองได้ชัว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 03:50:52 PM »
พยาบาลลูกจ้างชั่วคราวคิดว่า..ถ้าเราได้ค่าเวรจะดีไม๊..นะD
 :D ;)

ออฟไลน์ impan25

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 06:56:05 AM »
...........เงินเดือน .............

ฝัน...รับราชการอย่างเข้มแข็ง
ใช้เรี่ยวแรงปัญญามหาศาล
ความมั่นคงดำรงอยู่คู่กับงาน
รัฐเจือจารเดือนละแสนเท่าเท่ากัน

เริ่มทำงานการบรรจุอายุสามสิบ
ในสมองคมกริบคิดสร้างสรรค์
ทำหน้าที่ไม่บกพร่องผ่องสำพันธ์
นับอายุงานนั้นสามสิบปี

มีชีวิตบั้นปลายท้ายชีวิต
เหมือนเป็นพรมลิขิตเกินก้าวหนี
คำนวณทรัพย์สุดท้ายที่ได้ดี
สามสิบปีคิดเพลินเพลินเงินเท่าไร

สามสิบปีเดือนละแสนแค่นคำนวณ
ได้ครบถ้วนสามสิบหกล้านครบทุกไห
หักค่ากินอยู่บานตะไท
คิดสองหมื่นเอาไว้ใช้ในครอบครัว

คิดคร่าวคร่าวค่าใช้จ่ายเจ็ดล้านเศษ
เหลือเบ็ดเสร็จอยู่ได้ไม่อายเขา
คนซื่อสัตย์มัธยัสถ์อย่างเช่นเรา
พอเกื้อกูลบุญเก่าที่ทำงาน

ตื่น...ขึ้นมาที่เห็นใช่เช่นนั้น
แต่ละวันค่าใช้จ่ายดั่งไฟผลาญ
เงินผ่านมือผ่านไปไหม้ลนลาน
เงินติดบ้านเดือนละร้อยไม่ค่อยมี

หากรับราชการจนวันเกษียณ
เงินที่ได้จากความเพียรเป็นศักดิ์ศรี
การหักลบกลบคำนวณตามบัญชี
เหลือสุดท้ายปลายชีวีสักเท่าไร...

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Newbie
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 06:17:03 PM »
...Hot Post  .....มีคนตอบเยอะติดหมุดให้ละกัน...จะได้อยู่ด้านบน...

1

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 10:56:35 AM »
ท่านครับใครบ้างไม่อยากเป็น ขรก. หรือว่าท่านไม่อยากเป็นครับถามหน่อย ใครที่เป็นแล้วก็พูดได้อย่างเต็มปาก ไม่ดีอย่างงั้นอย่างงี้ ขอถามหน่อยครับ ถ้าเกิดมีลูก เกิดลูกของท่านอยากเรียนสาสุข และลูกท่านจบมาทำงานได้แค่ลูกจ้าง ท่านยังจะคิดใครลูกเป็น ขรก .ไหมครับ ....ถ้าไม่ไม่เชื่อ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 03:24:50 AM »
อิอิอิอิอิอิอิ
ถ้าให้ลูกเรียนจะไม่ให้เรียนด้านสาธารณสุข 100 %
..................................................................................................
เพราะไม่เห็นว่าจะได้เงินเดือน เดือนถึงแสนเลย
คนโลภหนะ......อิอิอิ